Community discussions

MUM Europe 2020

yuukiisun
just joined
Topic Author

Many DFS disconnected in a row after upgrade to 6.x

Fri Nov 16, 2018 12:06 pm

Muốn nhà đẹp và dễ bán hơn, xem ngay 5 bí kíp sau đây

Có rất nhiều yếu tố ảnh hưởng đến khả năng bán của ngôi nhà của bạn, đó có thể là phong thủy hướng nhà chất lượng ngôi nhà, giá thuê… Bạn cũng không thể phủ nhận, một ngôi nhà đẹp và nổi bật sẽ giúp gia tăng khả năng bán nhà của bạn tốt hơn.Vậy làm thế nào để ngôi nhà của bạn trở nên đẹp hơn và dễ bán hơn? Bạn có thể làm gì để cải thiện cho ngôi nhà của mình một cách tiết kiệm chi phí nhất mà vẫn đảm bảo tính thẩm mỹ cho ngôi nhà? Đây là những câu hỏi được rất nhiều người quan tâm hiện nay, đặc biệt những ai đang có ý định bán nhà.

Bên cạnh việc truy cập vào https://ancu.me/mua-ban-nha-dat để đăng tin rao vặt mua bán nhà đất, giúp tăng khả năng tiếp cận khách hàng, trong bài viết dưới đây chúng tôi sẽ chia sẻ với các bạn một số bí kíp giúp ngôi nhà của bạn đẹp hơn và dễ bán hơn hẳn. Mời các bạn cùng theo dõi!

Chú ý đến hệ thống chiếu sáng của ngôi nhà

Nếu bạn muốn ngôi nhà của mình trở nên đẹp hơn và dễ bán hơn thì hãy chú trọng đến việc đầu tư hệ thống chiếu sáng cho ngôi nhà. Một ngôi nhà có hệ thống chiếu sáng tốt rõ ràng sẽ giúp gia tăng tính thẩm mỹ cũng như hấp dẫn người mua hơn hẳn những ngôi nhà tối tăm, không đủ ánh sáng.

Image
Chú ý đến hệ thống chiếu sáng của ngôi nhà

Các chuyên gia thi công thiết kế nội thất cũng khuyên bạn nên sử dụng dạng đèn trang trí thả, hoặc đèn treo tường thay vì các loại đèn trang trí khác vì những loại đèn này mang đến không chỉ ánh sáng cho căn nhà mà còn là những điểm nhấn trang trí nổi bật, có thể giúp cho ngôi nhà của bạn trở nên ấn tượng hơn với khách mua nhà, và đó chính là cơ hội để bạn có thể bán nhà với giá tốt hơn.

Lựa chọn thảm trải sàn chất lượng tốt

Một tấm thảm trải sàn chất lượng tốt không chỉ giúp bảo vệ sàn nhà, giữ ấm cho đôi chân của bạn vào mùa đông lạnh giá mà còn là điểm nhấn ấn tượng, trang trí cho ngôi nhà của bạn đẹp hơn, cũng như thu hút người mua, nâng cao giá trị thanh khoản cho ngôi nhà, căn hộ của gia đình của bạn, nếu như bạn có ý định bán nhà.

Theo lời khuyên của các chuyên gia thiết kế nội thất, bạn nên lựa chọn những tấm thảm trải sàn có chất lượng tốt, dày dặn, màu sắc, hoa văn hoạt tiết trang trí thảm phù hợp với phong cách thiết kế nội thất của căn nhà, thay vì chọn mua những tấm sản chất lượng kém, nhanh hỏng, màu sắc kém tinh tế, sang trọng.Lựa chọn màu sơn nhà phù hợp

Màu sơn mặt tiền của nhà hoặc lối vào nhà cũng là một trong những điểm mà bạn có thể thay đổi nếu muốn ngôi nhà đẹp hơn, bán được giá hơn. Nếu ngôi nhà của bạn có vườn hoa trước nhà thì bạn có thể chọn những màu sắc của hoa lặp lại trên bức tường ngôi nhà, sẽ khiến căn nhà của bạn vừa đẹp hơn, vừa “ton sur ton” với ngoại thất, từ đó giúp nâng cao giá bán cho ngôi nhà.Thực tế cho thấy khách hàng cũng vừa lòng hơn đối với những ngôi nhà có màu sắc bắt mắt, nổi bật, mới mẻ, và hài hòa với cảnh quan thiên nhiên xung quanh. Do đó, bạn hãy cân nhắc việc lựa chọn màu sơn nhà phù hợp nhé!Nếu bạn có nhu cầu tìm mua chung cư, bán chung cư thì có thể truy cập vào https://ancu.me/mua-ban-chung-cu

Image
Lựa chọn màu sơn nhà phù hợp

Cây cối xung quanh nhà

Những người ghé thăm ngôi nhà của bạn sẽ có thêm nhiều cảm hứng cũng như ấn tượng sâu sắc hơn với cảnh quan thiên nhiên, cây cối xung quanh nhà bạn. Để tô điểm thêm cho ngôi nhà, giúp căn hộ trở nên đẹp mắt hơn, hãy sử dụng thêm cây cối. Cách làm này vừa đơn giản, tiết kiệm chi phí lại mang đến hiệu quả bất ngờ.Về loại cây lựa chọn để trang trí cho ngôi nhà, tốt nhất bạn nên chọn cây có chiều cao và hình dạng lá đa dạng, phong phú. Nếu nhà bạn có không gian thì bạn có thể dùng dạng giỏ hoa treo nhiều màu sắc để tạo ra điểm nhấn bắt mắt cho ngôi nhà của mình.

Một số loại hoa treo mà bạn có thể lựa chọn như hoa ngũ sắc, hoa thu hải đường, hoa mắt huyền, hoa thanh tú, hoa thúy điệp, hoa mười giờ, hoặc hoa dã yến thảo… Đây đều là những loài hoa thích hợp để treo trước nhà với màu sắc rực rỡ, dễ chăm sóc,...Số nhà cần rõ ràng, dễ nhận biếtSố nhà cũng là một yếu tố không kém phần quan trọng trong việc gây ấn tượng với người mua nhà. Biển số nhà nên đặt ở vị trí rõ ràng để người mua có thể nhận biết một cách dễ dàng. Một căn nhà có biển số rõ ràng sẽ gây ấn tượng với người mua nhà hơn, từ đó, giúp cho người mua gia tăng ý định mua bán, giao dịch với bạn. Yếu tố này tuy đơn giản nhưng không phải ai cũng biết, do đó, bạn hãy tận dụng ngay điều này để giúp ngôi nhà, căn hộ của mình nhanh bán hơn nhé!

Trên đây là một số bí kíp giúp nhà đẹp hơn cũng như gia tăng tỷ lệ thanh khoản, rao bán thành công cho căn hộ, ngôi nhà mà bạn đang có nhu cầu bán. Hi vọng với những thông tin chi tiết mà chúng tôi chia sẻ trong bài viết trên đây các bạn đã nắm được bí kíp bán nhà sao cho nhanh chóng, dễ dàng, hiệu quả, tiết kiệm chi phí nhất cũng như có thể tăng tính thẩm mỹ cho ngôi nhà căn hộ của mình. Đừng quên truy cập https://vi-vn.facebook.com/muabannhadat ... sanonline/ để xem thật nhiều tin mua bán nhà đất, bất động sản online chính chủ, giá rẻ bạn nhé!